bán nhà bảo lộc lâm đồng là nhu cầu tìm mua hoặc chuyển nhượng nhà riêng, nhà vườn và đất có nhà tại khu vực Bảo Lộc. Cập nhật tháng 5/2026, người mua cần đọc giá nhà đất, kiểm tra sổ hồng và soi tác động của cao tốc Tân Phú – Bảo Lộc trước khi xuống tiền.
Mặt Bằng Giá Nhà Bảo Lộc Tháng 5/2026
Giá bán nhà Bảo Lộc đang phân hóa mạnh theo vị trí, pháp lý và tỷ lệ thổ cư; không nên so đơn giá trung tâm với nhà vườn ven đô.

Dữ liệu tin rao công khai tháng 5/2026 cho thấy Bảo Lộc có nhiều mức giá cùng tồn tại: nhà phố trung tâm có thể vượt 40 triệu đồng/m², trong khi nhà vườn diện tích lớn thường tính theo tổng giá và phần thổ cư thực có.
Theo dữ liệu tham khảo trên Batdongsan.com.vn, khu vực Bảo Lộc ghi nhận 106 bất động sản đang rao, 3.197 lượt xem trong 7 ngày và mức tăng giá nhà riêng 26,1% trong 1 năm. Con số này phản ánh lực quan tâm, nhưng không thay thế bước thẩm định từng tài sản.
| Khu vực/tuyến đường | Loại tài sản | Diện tích | Giá rao tham khảo | Đơn giá quy đổi | Ghi chú cần kiểm tra |
|---|---|---|---|---|---|
| Đambri, gần Lý Thái Tổ | Đất có thể làm nhà vườn | 1.820 m² | 3,8 tỷ | 2,09 triệu/m² | Mặt tiền hẻm bê tông 5 m, cần kiểm tra thổ cư |
| Lý Tự Trọng, Phường 1 | Khách sạn/nhà kinh doanh | 756 m² | 14,5 tỷ | 19,18 triệu/m² | Cần xem hoàn công và dòng tiền thật |
| Trần Phú, khu B’Lao cũ | Khách sạn/nhà mặt tiền | 600 m² | 15 tỷ | 25 triệu/m² | Phù hợp khai thác lưu trú, kiểm tra giấy phép |
| Ngô Thời Nhậm, Phường 1 | Nhà trung tâm | 80 m² | 4,5 tỷ | 56,25 triệu/m² | Vị trí lõi đô thị, đơn giá cao do mặt tiền |
| Lê Ngọc Hân, Phường 1 | Đất ở trung tâm | 114 m² | 5,2 tỷ | 45,61 triệu/m² | Cần đối chiếu lộ giới và quy hoạch |
| Lý Thái Tổ, Đambri | Đất mặt tiền | 262 m² | 2 tỷ | 7,63 triệu/m² | Hưởng câu chuyện cao tốc, cần kiểm tra thực địa |
| Lý Thái Tổ, gần Đambri | Đất lớn ven đô | 6.300 m² | 2,8 triệu/m² | Khoảng 17,64 tỷ tổng | Cần tách phần thổ cư và đất nông nghiệp |
| Nguyễn Văn Cừ, Lộc Phát cũ | Nhà mặt tiền | 154 m² | 4,6 tỷ | 29,87 triệu/m² | Có 100 m² thổ cư, cần kiểm tra hoàn công |
| B’Lao, đất săn mây | Đất có tiểu cảnh | 2.000 m² | 1,09 tỷ | 545 nghìn/m² | Giá thấp thường đi kèm đất nông nghiệp |
| Đại Lào, Phường 3 mới | Nhà vườn giáp suối | 7.548 m² | 2,8 tỷ | 371 nghìn/m² | Có 400 m² thổ cư, cần kiểm tra đường vào |
| Khúc Thừa Dụ, Phường 2 | Đất nghỉ dưỡng | 150 m² | 1,25 tỷ | 8,33 triệu/m² | Phù hợp tài sản nhỏ, cần hỏi hạ tầng khu |
| Bảo Lâm giáp Bảo Lộc | Đất/nhà vùng ven | 700–2.000 m² | 0,8–2,5 tỷ | Biến động lớn | Không nên gộp giá với lõi Bảo Lộc |
⚠️ Lưu ý: Giá rao không phải giá giao dịch cuối. Với nhà đất Bảo Lộc, phần chênh thường nằm ở 4 điểm: đường vào, độ dốc, thổ cư, và khả năng ra sổ/hoàn công nhà trên đất.
Mẹo chuyên gia: Khi gặp tin “2.000 m² giá 1,09 tỷ”, bạn không nên lấy 1,09 tỷ chia toàn bộ diện tích rồi kết luận rẻ. Hãy tách riêng đất ở, đất trồng cây lâu năm, chi phí chuyển mục đích nếu có, độ rộng đường và khoảng cách thật đến Quốc lộ 20.
Xem thêm: 581 Trần Phú P B Lao TP Bảo Lộc Lâm Đồng: Hướng Dẫn Tìm Đường, Dịch Vụ & Kinh Nghiệm Mua Sắm 2026
Nên Chọn Phường Nào Theo Mục Đích Mua?
Phường 1 hợp mua ở và kinh doanh, Phường 2 hợp nghỉ dưỡng Đambri, Phường 3 hợp nhà vườn Đại Lào, còn B’Lao hợp tài sản cân bằng giữa ở và khai thác.

Sau sáp nhập cấp xã năm 2025, cách gọi địa phương trong tin rao thay đổi khá nhiều. Người bán vẫn dùng tên cũ như Lộc Phát, Lộc Nga, Đại Lào, Đambri; trong hồ sơ hành chính lại có thể hiển thị Phường 1 Bảo Lộc, Phường 2 Bảo Lộc, Phường 3 Bảo Lộc hoặc B’Lao.
Nếu mua để ở lâu dài, bạn nên ưu tiên bán kính 2–4 km quanh chợ, trường học, bệnh viện và trục Trần Phú. Nếu mua nghỉ cuối tuần, khoảng cách lái xe từ trung tâm ra nhà vườn nên dưới 25 phút để tránh “mua xong ngại đi”.
So sánh nhanh theo mục đích mua:
| Khu vực | Phù hợp nhất | Biên giá thường gặp | Ưu điểm | Điểm cần soi kỹ |
|---|---|---|---|---|
| Phường 1 | Ở thật, kinh doanh nhỏ | Cao nhất nhóm đô thị | Tiện ích dày, dễ cho thuê | Giá/m² cao, ít lô đẹp |